Lokacin aiki da kiyayewa akama gada crane, ya kamata a mai da hankali ga abubuwan da ke gaba don tabbatar da aminci da amincin aiki na kayan aiki da tsawaita rayuwar sabis:
1. Shiri kafin aiki
Binciken kayan aiki
Bincika kama, igiyar waya, jan hankali, birki, kayan lantarki, da sauransu don tabbatar da cewa duk abubuwan da aka gyara ba su lalace, sawa ko sako-sako ba.
Tabbatar cewa tsarin buɗewa da rufewa da tsarin injin hydraulic na kama suna aiki da kyau, ba tare da wani yatsa ko lahani ba.
Bincika idan waƙar tana lebur kuma ba ta toshewa, tabbatar da cewa hanyar da ke gudu ba ta toshe.
Binciken muhalli
Tsaftace wurin aiki don tabbatar da cewa ƙasa tana daidaita kuma ba ta da cikas.
Tabbatar da yanayin yanayi kuma guje wa aiki ƙarƙashin iska mai ƙarfi, ruwan sama mai ƙarfi, ko yanayin yanayi mara kyau.
2. Kariya yayin aiki
Daidaitaccen aiki
Masu aiki yakamata su sami horo na ƙwararru kuma su saba da hanyoyin aiki da buƙatun aminci na cranes.
Lokacin aiki, ya kamata mutum ya mai da hankali sosai, guje wa abubuwan da ke raba hankali, kuma a bi matakan aiki sosai.
Ayyukan farawa da tsayawa yakamata su kasance santsi, guje wa farawa ko tsayawa gaggawa don hana lalacewar kayan aiki da faɗuwar abubuwa masu nauyi.
Ikon kaya
Yi aiki sosai bisa ga ƙimar kayan aikin don guje wa yin lodi ko rashin daidaituwa.
Tabbatar da cewa guga ya kama babban abu mai nauyi kafin a ɗagawa don guje wa zamewa ko tarwatsa kayan.
amintaccen nesa
Tabbatar cewa babu ma'aikaci ya tsaya ko wucewa ta kewayon aiki na crane don hana raunin haɗari.
Tsaftace teburin aiki da wurin aiki don guje wa tsangwama daga tarkace yayin aiki.
3. Dubawa da amfani da na'urorin aminci
Iyakance sauyawa
A kai a kai duba matsayin aiki na canjin iyaka don tabbatar da cewa zai iya dakatar da motsi na crane yadda ya kamata lokacin da ya wuce iyakar da aka kayyade.
Na'urar kariya fiye da kima
Tabbatar cewa na'urar kariyar kayan aiki tana aiki yadda ya kamata don hana kayan aiki aiki ƙarƙashin yanayin nauyi.
Ƙirƙiri a kai a kai da gwada na'urorin kariya masu yawa don tabbatar da hankali da amincin su.
Tsarin dakatar da gaggawa
Sanin aikin tsarin dakatar da gaggawa don tabbatar da cewa za a iya dakatar da kayan aiki da sauri a cikin yanayin gaggawa.
Bincika maɓallin tsayawar gaggawa da kewaye akai-akai don tabbatar da aikinsu na yau da kullun.
A aminci aiki da kuma kula dakama gada cranessuna da mahimmanci. Dubawa na yau da kullun, aiki daidai, da kulawa akan lokaci na iya tabbatar da amintaccen aiki na kayan aiki, da tsawaita rayuwar sabis. Masu gudanar da aiki yakamata su bi ka'idodin aiki da matakan tsaro, kula da babban nauyi da ƙwarewar ƙwararru, da tabbatar da aminci da ingantaccen aiki na crane a ƙarƙashin yanayin aiki daban-daban.
Lokacin aikawa: Jul-11-2024